Trường PT DTNT THCS Lạc Dươnghttp://ptdtntlacduong.edu.vn/uploads/logo-truong.png
Thứ năm - 28/04/2022 06:44
Hoà chung không khí sôi nổi, hào hứng chào mừng ngày Giải phòng Miền Nam 30 tháng 04. Tạo điều kiện cho học sinh được tham gia hoạt động tập thể nhằm nâng cao kĩ năng giao lưu, học hỏi và thắt chặt tình đoàn kết giữa các chi đội.
Chương trình mang tính chủ động, sáng tạo, tạo ra không khí sôi nổi, hứng thú cho các em học sinh và thầy cô khi tham gia, tạo sân chơi lành mạnh cho các em học sinh.
Với chủ đề: "Học mà chơi, chơi mà học" chào mừng ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước 30/4 và lịch sử ngày Quốc tế Lao động 1/5.
Hình thức tổ chức: Mỗi chi đội cử đại diện học sinh tham gia (khối 6, 7, 8 mỗi lớp cử 12 em, khối 9 mỗi lớp cử 14 em).
Chương trình diễn ra sôi nổi với phần tranh tài của các bạn học sinh đến từ các khối lớp.
Kết thúc phần 1 là phần cứu trợ sôi nổi của quý thầy cô đến từ thầy cô chủ nhiệm và ban lãnh đạo nhà trường với trò chơi chuyền chanh. Với sự khoé léo của quý thầy cô đã giúp cho các em được vào tham gia tiếp tục phần thi với số lượng là 100%.
Cô Huyền Hiệu trưởng và cô Chung GVCN lớp 8B
Thầy Tùng Phó Hiệu trưởng và thầy Dũng
Cô Phương và thầy Vinh rất khéo léo và dẽo dai
Lăn xả và cháy hết mình khi tham gia trò chơi của thầy cô.
Chung cuộc thí sinh duy nhất còn lại trên sân khấu với sự xuất sắc trả lời được 19 câu hỏi của chương trình và rung được chuông vàng là em K Gia Nghĩa lớp 8B.
Ban tổ chức cũng tặng quà cho 11 bạn có thành tích xuất sắc nhất
Qua một chương trình chương trình cũng đã tìm ra được những bạn nhanh nhẹn, năng động, sáng tạo. Đồng thời kích thích tinh thần học hỏi, trao dồi kiến thức nhiều hơn để những lần sau tham gia đặt kết quả thật cao.